Tấm lợp tôn mạ kẽm bền và chịu được thời tiết
đặc điểm kỹ thuật
| Tên sản phẩm | Tấm lợp tôn mạ kẽm dạng sóng |
| Tiêu chuẩn | ICE, ASTM, ASME, DIN, BS, EN, ISO, CHEESE, GOST, SAE, v.v. |
| Độ dày | 0,12mm-6,00mm |
| Chiều rộng | 600mm-1500mm |
| Lớp kẽm | Mạ kẽm nóng: 60-275g/m² |
| Mạ kẽm trước: 80-275g/m² | |
| Lỗi | ±1% |
| Chứng nhận | ISO 9001,CÁI NÀY,API |
| Xử lý bề mặt | Mạ kẽm nhúng nóng, mạ kẽm điện phân, phun kẽm, sơn, phốt phát hóa, canxi hóa, làm sạch và tẩy dầu mỡ. |
| Quốc gia xuất xứ | Trung Quốc |
| Ứng dụng chính | Cấu trúc tòa nhà、Cầu、Sản xuất cơ khí、Đóng tàu、Ngành công nghiệp ô tô、Đường ống và bể chứa、Đồ nội thất và thiết bị |
| Bưu kiện | Ngành xây dựng, ngành sản xuất thiết bị gia dụng, ngành công nghiệp ô tô, sản xuất máy móc, sản xuất đồ nội thất, ngành năng lượng, vận tải. |
| Thời hạn thanh toán | TT, LC, Tiền mặt, Paypal, DP, DA, Western Union hoặc các phương thức khác. |
| Dịch vụ sau bán hàng | 1. Thời gian đảm bảo chất lượng 2. Chính sách đổi trả hàng 3. Hỗ trợ giao nhận hàng hóa 4. Thu thập phản hồi của khách hàng |
Trưng bày sản phẩm
Thành phần hóa học
| Tiêu chuẩn | Cấp | C | Và | Mn | P | S | Của |
| Tạo hình nguội Tiêu chuẩn Trung Quốc | DX51D+Z | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,100 | 0,045 | 0,30 |
| DX52D+Z | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,100 | 0,045 | 0,30 | |
| DX53D+Z | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,100 | 0,045 | 0,30 | |
| DX54D+Z | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,100 | 0,045 | 0,30 | |
| DX56D+Z | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,100 | 0,045 | 0,30 | |
| DX57D+Z | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,100 | 0,045 | 0,30 | |
| Tạo hình nguội Tiêu chuẩn Nhật Bản | SGCC | 0,15 | 0,50 | 0,80 | 0,050 | 0,030 | 0,025 |
| SGCD1 | 0,12 | 0,50 | 0,60 | 0,040 | 0,030 | 0,025 | |
| SGCD3 | 0,08 | 0,50 | 0,45 | 0,030 | 0,030 | 0,025 | |
| SGCD4 | 0,06 | 0,50 | 0,45 | 0,030 | 0,030 | 0,025 | |
| Về cấu trúc Tiêu chuẩn Nhật Bản | SGC340 | 0,25 | 0,50 | 1,70 | 0,200 | 0,035 | 0,025 |
| SGC400 | 0,25 | 0,50 | 1,70 | 0,200 | 0,035 | 0,150 | |
| SGC490 | 0,30 | 0,50 | 2,00 | 0,200 | 0,035 | 0,025 | |
| SGC510 | 0,30 | 0,50 | 2,50 | 0,200 | 0,035 | 0,025 | |
| Về cấu trúc Tiêu chuẩn AISI | S220GD+Z | 0,20 | 0,60 | 0,70 | 0,100 | 0,045 | 0,025 |
| S250GD+Z | 0,20 | 0,60 | 0,70 | 0,100 | 0,045 | 0,025 | |
| S280GD+Z | 0,20 | 0,60 | 0,70 | 0,100 | 0,045 | 0,025 | |
| S320GD+Z | 0,20 | 0,60 | 0,70 | 0,100 | 0,045 | 0,025 | |
| S350GD+Z | 0,20 | 0,60 | 0,70 | 0,100 | 0,045 | 0,150 | |
| S550GD+Z | 0,20 | 0,60 | 0,70 | 0,100 | 0,045 | 0,150 |
Tính chất cơ học
| Cấp | Độ bền chảy MPa≥ | Độ bền kéo MPa≥ | Độ giãn A%≥ |
| DX51D Z/ZM/AZ/AM | 240-380 | 270-500 | 22 |
| DX52D Z/ZM/AZ/AM | 140-300 | 270-420 | 26 |
| DX53D Z/ZM/AZ/AM | 140-260 | 270-380 | 30 |
| DX54D Z/ZM/AZ/AM | 120-220 | 260-350 | 36 |
| S220GD Z/ZM/AM | 220 | 300 | 20 |
| S250GD Z/ZM/AZ/AM | 250 | 330 | 19 |
| S280GD Z/ZM/AM | 280 | 360 | 18 |
| S300GD A/AM | 300 | 380 | 18 |
| S320GD Z/ZM/AM | 320 | 390 | 17 |
| S350GD Z/ZM/AZ/AM | 350 | 420 | 16 |
| S450GD A/AM | 450 | 480 | 15 |
| S550GD Z/ZM/AZ/AM | 550 | 550 | - |
Lựa chọn bề mặt mạ kẽm
| Không có kim tuyến | Giảm thiểu sự lấp lánh | Kim sa bình thường | Kim sa lớn |
|
|
|
|
|
| Sử dụng Môi trường | Độ dày kẽm khuyến nghị |
| Sử dụng trong nhà | Z10 hoặc Z12 (100g/㎡hoặc 120g/㎡) |
| Vùng ngoại ô | Z20 và Sơn (200g/㎡) |
| Khu vực đô thị hoặc công nghiệp | Z27 (270g/㎡) hoặc G90 (tiêu chuẩn Mỹ) và được sơn |
| Khu vực ven biển | Dày hơn Z27 (270g/㎡) hoặc G90 (tiêu chuẩn Mỹ) và được sơn |
| Ứng dụng đột dập hoặc dập sâu | Dày hơn Z27 (270 gram/㎡) hoặc G90 (Tiêu chuẩn Mỹ) để tránh hiện tượng bong tróc lớp phủ sau khi dập. |
| Loại xử lý bề mặt | Mã số | Đặc trưng |
| Xử lý bằng axit cromic | C | Khả năng chống ăn mòn tốt, thích hợp cho trạng thái trần. |
| Xử lý bằng axit cromic + Bôi dầu | S | Khả năng chống ăn mòn tốt |
| Xử lý bằng axit photphoric (bao gồm cả xử lý bịt kín) | P | Có khả năng chống ăn mòn nhất định, hiệu suất sơn tốt. |
| Xử lý bằng axit photphoric (bao gồm xử lý niêm phong) + Bôi dầu | Hỏi | Có khả năng chống ăn mòn nhất định, lớp sơn phủ tốt, chống gỉ trong quá trình vận chuyển và bảo quản. |
| Xử lý bằng axit photphoric (Không bao gồm xử lý niêm phong) | T | Có khả năng chống ăn mòn nhất định, hiệu suất sơn tốt. |
| Xử lý bằng axit photphoric (không bao gồm xử lý niêm phong) + Bôi dầu | TRONG | Có khả năng chống ăn mòn nhất định, độ bám sơn tốt và chống gỉ. |
| Tra dầu | CÁC | Ngăn ngừa gỉ sét trong quá trình vận chuyển và bảo quản. |
| Không điều trị | M | Thích hợp để sơn ngay lập tức |
So sánh vật liệu
| Tiêu chuẩn Trung Quốc | Tiêu chuẩn Nhật Bản | Tiêu chuẩn Châu Âu |
| DX51D Z/DC51D Z (CR) | SGCC | DX51D Z |
| DX52D Z/DC52D Z | SGCD1 | DX52D Với |
| DX53D Z/DC53D Z/DX54D Z/DC54D Z | SGCD2/SGCD3 | DX53D Z/DX54D Z |
| S220/250/280/320/350/550GD Z | SGC340/400/440/490/570 | S220/250/280/320/350GD Z |
| DX51D Z/DD51D Z (HR) | SGHC | DX51D Z |










