Tấm thép không gỉ chất lượng cao 309 (309S)
đặc điểm kỹ thuật
| Tên sản phẩm | 309(309S)tấm thép không gỉ |
| Tiêu chuẩn | ASTM, JIS, DIN, GB, AISI, DIN, EN |
| Độ dày | 0,3mm-200mm |
| Chiều rộng | 40mm-600mm, 1000mm, 1219mm, 1500mm, 1800mm, 2000mm, 2500mm, 3000mm, 3500mm, v.v. |
| Chiều dài | 2000mm, 2438mm, 3000mm, 5800mm, 6000mm, 12000mm, v.v. |
| Lỗi | ±1% |
| Chứng nhận | ISO 9001,CÁI NÀY,API |
| Xử lý bề mặt | BA, 2B, Số 1, Số 4, 4K, HL, 8K, v.v. |
| Quốc gia xuất xứ | Trung Quốc |
| Ứng dụng chính | 1. Thiết bị chịu nhiệt độ cao: Nhờ khả năng chịu nhiệt độ cao tuyệt vời, thép không gỉ tấm 309 và 309S thường được sử dụng để chế tạo lò nung, lò đốt rác, bộ trao đổi nhiệt và các thiết bị khác chịu nhiệt độ cao. |
| 2. Ngành công nghiệp hóa chất: Trong sản xuất hóa chất, các vật liệu thép không gỉ này có khả năng chống ăn mòn từ nhiều loại môi trường hóa chất khác nhau và phù hợp cho các lò phản ứng, bể chứa và đường ống, v.v. | |
| 3. Ngành công nghiệp dầu khí: Được sử dụng trong thiết bị lọc dầu và chế biến khí tự nhiên, có khả năng chịu được nhiệt độ cao và môi trường ăn mòn. | |
| 4. Ngành công nghiệp điện lực: Tấm thép không gỉ 309 và 309S được sử dụng rộng rãi trong nồi hơi, ống khói và các bộ phận chịu nhiệt độ cao khác của nhà máy điện. | |
| 5. Chế biến thực phẩm: Trong một số thiết bị chế biến thực phẩm, thép không gỉ 309S được sử dụng nhờ khả năng chống ăn mòn tốt và đặc tính vệ sinh cao. | |
| 6. Kiến trúc và trang trí: Trong một số ứng dụng kiến trúc và trang trí đặc biệt, tấm thép không gỉ 309 và 309S cũng có thể được sử dụng làm vật liệu trang trí ngoại thất. | |
| Bưu kiện | Đóng gói theo bó、Bao bì hộp gỗ、bao bì màng nhựa、Đóng gói pallet、Lớp phủ dầu chống gỉ、Bao bì màng bong bóng |
| Thời hạn thanh toán | TT, LC, Tiền mặt, Paypal, DP, DA, Western Union hoặc các phương thức khác. |
| Dịch vụ sau bán hàng | 1. Thời gian đảm bảo chất lượng 2. Chính sách đổi trả hàng 3. Hỗ trợ giao nhận hàng hóa 4. Thu thập phản hồi của khách hàng |
Trưng bày sản phẩm
Thành phần hóa học
| C | Và | Mn | Cr | TRONG | S | P |
| ≤ 0,08 | ≤0,75 | ≤ 2,0 | 22.0~24.0 | 12.0~15.0 | ≤ 0,03 | ≤ 0,045 |
Tính chất cơ học
| Độ bền kéo Kb (MPa) | Giới hạn chảy σ0.2 (MPa) | Độ giãn D5 (%) | Độ cứng |
| ≥515 | ≥205 | ≥35 | ≤ 217HB |
Hiệu suất thể chất
| Mật độ (g/cm³) | Mô đun đàn hồi (Gpa) | Hệ số giãn nở nhiệt (10-6/°C) | Hệ số dẫn nhiệt (W/m*K) | Điện trở suất (ΜΩ.cm) |
| 7,98 | 200 | 14,9 | 15,6 | 78 |
Lựa chọn bề mặt






